oldgame.cz — game cũ & retro chơi online miễn phí
VI
Màn hình 95
oldgame.cz › Nhập vai ›

Legend of the Red Dragon

_□✕
Cửa sổ:
Legend of the Red Dragon
Arrows move · Ctrl/Alt fire · Enter use · Enter/Space start/select · Esc menu

Usual keys for Keyboard games (rough guide):

Escmenu / pause
1
2
3
4
5
6
7
8
9
0
Tab
Q
W
E
R
T
Y
U
I
O
P
Caps
A
S
D
F
G
H
J
K
L
Enterconfirm / start
Shift
Z
X
C
V
B
N
M
Ctrl
Alt
space
Alt
↑
←
↓
→
move
L
R
Left click — action / fire
Click the game to lock the cursor

Esc = in-game menu · save F2, load F3.

Emulator: DOSBox (js-dos)

Trò chuyện trực tiếp — Legend of the Red Dragon

_□✕
chat trực tiếp trò chuyện về game này ngay — hãy lịch sự

Chưa có tin nhắn nào. Hãy là người đầu tiên!

1992 · Nhập vai · MS-DOS / PC

Thông tin game_□✕

Về Legend of the Red Dragon

Bạn có tám giờ để trở thành một huyền thoại. Hai mươi bốn giờ trong thời gian thực — đó là ranh giới giữa việc ăn mừng chiến thắng và chịu sự xấu hổ trong Legend of the Red Dragon, một text-based RPG từ năm 1992 lan truyền qua các mạng BBS như một đại dịch trong những năm chín mươi. Đây không phải là một trò chơi có đồ họa. Nó chỉ có từ ngữ, con số, và những lựa chọn hành động được đề xuất.

Legend of the Red Dragon – screenshot 1

Bạn chơi như một người mới đến trong một thị trấn do một con rồng thống trị. Bạn có một quán trọ nơi bạn có thể chuẩn bị cho mình, thắng một giải đấu, hoặc đơn giản là nhậu nhẹt. Bạn dùng thời gian còn lại để huấn luyện, mua trang bị, và làm quen với những người chơi khác — tất cả những con người thực sự đã chơi trò chơi cùng lúc với bạn. Đó là điều ở đây — bạn không cô độc trong tòa tháp tối. Một tuần, một thế giới, hàng chục đối thủ. Ai leo lên đỉnh sẽ thắng. Phần còn lại là lịch sử.

Cơ chế trò chơi rất đơn giản. Bạn nhấp một hành động, chờ nó xảy ra. Huấn luyện nâng cao các chỉ số của bạn — sức mạnh, gọi là trí thông minh, sức khỏe. Vũ khí và giáp không chỉ là con số, chúng là những thứ cụ thể bạn mua bằng vàng. Bạn ở trong cuộc cạnh tranh vĩnh viễn với những người khác: họ cũng đang huấn luyện, họ cũng đang mua kiếm tốt hơn. Mỗi ngày thế giới được đặt lại — những nhiệm vụ mới, những địa điểm được đề xuất mới, những cơ hội mới. Không có sự bực bội từ độ khó như bạn nhận được từ các RPG cổ điển. Có nhiều căng thẳng ở đây hơn — tôi biết rằng ngay bây giờ tôi đang ngủ trong khi Bimbo51 đang huấn luyện trong những hang động dưới đất.

Legend of the Red Dragon không phải là một trò chơi về việc thắng cuộc. Nó là một trò chơi về sự tham gia, về việc là một phần của cộng đồng những người chơi cùng một lúc, trên cùng một BBS, trong một thế giới ảo. Hôm nay nó nghe giống như một MMORPG nguyên mẫu, điều mà nó thực sự là — nhưng không có đồ họa, không có máy chủ với hàng triệu người chơi, chỉ với hàng chục người trên một đường dây. Nó đã lỗi thời? Về mặt kỹ thuật, có. Ý tưởng vẫn còn bất khả chiến bại.

Bạn chơi nó trong một trình duyệt như một sự tò mò lịch sử, một bảo tàng của storytelling tương tác từ những ngày khi trực tuyến có nghĩa là một modem điện thoại và khi chờ một kết quả có tính căng thẳng riêng của nó. Đây không phải là một trò chơi bạn chơi rồi quên. Nó là một ký ức về một internet khác, nơi thời gian chuyển động chậm hơn và những người chơi biết nhau theo tên.

Câu hỏi thường gặp về Legend of the Red Dragon

Tôi có thể chơi Legend of the Red Dragon trực tuyến miễn phí không?
Có — bạn có thể chơi Legend of the Red Dragon ngay tại đây trong trình duyệt hoàn toàn miễn phí, không cần cài đặt và không cần plugin, trên cả máy tính lẫn điện thoại.
Tôi có thể tải Legend of the Red Dragon về không?
Có, Legend of the Red Dragon có sẵn để tải về tại đây — hãy dùng nút Tải về trên trang này.
Legend of the Red Dragon chạy trên nền tảng nào?
Legend of the Red Dragon là một trò chơi MS-DOS / PC từ năm 1992.
Legend of the Red Dragon được phát hành khi nào?
Legend of the Red Dragon được phát hành vào năm 1992.
Legend of the Red Dragon thuộc thể loại gì?
Legend of the Red Dragon thuộc thể loại: RPG.
Làm sao lưu tiến trình trong Legend of the Red Dragon?
Lưu ngay trong game — qua menu của game hoặc phím F2/F3. Nếu đăng nhập (miễn phí), vị trí còn được lưu lên đám mây để chơi tiếp trên máy tính hoặc điện thoại khác.
Chơi Legend of the Red Dragon online ở đây có hợp pháp không?
Bạn chơi qua trình giả lập ngay trên trình duyệt. Cách chúng tôi xử lý abandonware và bản quyền được giải thích ở trang "Có hợp pháp không?".
Điều khiển Legend of the Red Dragon thế nào?
Cách điều khiển nằm ở mục Điều khiển trên trang này. Thường chỉ cần bàn phím — phím mũi tên di chuyển, Ctrl, Alt hoặc Space để hành động.
Có chơi Legend of the Red Dragon trên điện thoại được không?
Có — game chạy trên trình duyệt cả trên điện thoại và máy tính bảng. Chỉ cần chạm Chơi, không cần cài gì.
Đánh giá trò chơi này

Chưa có đánh giá nào — hãy là người đầu tiên.

Bình luận về Legend of the Red Dragon

(0)

Chưa có bình luận. Hãy là người đầu tiên!

Gaming platform: MS-DOS / PC_□✕
About the platform 1981–2000

For two decades MS-DOS was the main gaming platform on PCs. Games launched from the command line and used sound cards like Sound Blaster or AdLib. DOS is the home of legends such as Doom, Prince of Persia and Commander Keen.

Maker: IBM PC / Microsoft  ·  Years: 1981–2000

Here on oldgame.cz you play it right in your browser via the js-dos emulator — no install, no plugins, on desktop and mobile.

Recommended controls: These games are controlled with the keyboard (see the controls table next to the game). A USB joystick/gamepad can make some titles more comfortable, but is not required.

» More about this platform on Wikipedia

Game giống Legend of the Red Dragon

_□✕

Thêm game Nhập vai

_□✕
» Ngẫu nhiên
🚪 Trang thường